วันที่ 12 เมษายน 2566 นายนิวัติ วงศ์พึ่ง นายกเทศมนตรีตำบลชำฆ้อ พร้อมด้วย นายอำเภอเขาชะเมาปลัดอำเภอ หัวหน้าส่วนราชการ นายกองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ร่วมรดน้ำขอพร นายไตรภพ วงศ์ไตรรัตน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดระยอง พร้อมด้วยนางชนินันท์ วงศ์ไตรรัตน์ นายกเหล่ากาชาดจังหวัดระยอง เพื่อความเป็นสิริมงคล เนื่องในวันสงกรานต์ หรือ”วันขึ้นปีใหม่ไทย”ประจำปี 2566 ณ จวนผู้ว่าราชการจังหวัดระยอง อำเภอเมืองระยอง จังหวัดระยอง
![](https://www.chamkhocity.go.th/wp-content/uploads/2024/07/ดีไซน์ที่ยังไม่ได้ตั้งชื่อ.png)