วันที่ 5 ธันวาคม พ.ศ.2566 คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล ข้าราชการ พนักงานเทศบาลตำบลชำฆ้อ เข้าร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์ ทำบุญตักบาตรถวายพระราชกุศล (ข้าวสารอาหารแห้ง) และพิธีวางพานพุ่มดอกไม้และถวายราชสักการะ เนื่องในวันพระบรมราชสมภพพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนารถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ ณ ที่ว่าการอำเภอเขาชะเมา
![](https://www.chamkhocity.go.th/wp-content/uploads/2024/07/ดีไซน์ที่ยังไม่ได้ตั้งชื่อ.png)