วันศุกร์ที่ ๓๑ พฤษภาคม พ.ศ.๒๕๖๗ เวลา ๑๐.๐๐ น. นายนิวัติ วงศ์พึ่ง นายกเทศมนตรีตำบลชำฆ้อ มอบหมายให้ นายเอกพนธ์ ศรีเพ็ชร รองนายกเทศมนตรีตำบลชำฆ้อ และกองช่างเทศบาลตำบลชำฆ้อ ลงพื้นที่ดำเนินการวางท่อระบายน้ำข้ามถนน เนื่องจากเวลาฝนตกน้ำระบายออกไม่ทันทำให้น้ำเอ่อล้นท่วมบ้านประชาชนในเขตพื้นที่หมู่ ๔ (ซอยฝายยายส่ง)
ขอขอบคุณ ทีมงานรถหกล้อจากบ้านคลองป่าไม้ ตำบลกระแสบน
![](https://www.chamkhocity.go.th/wp-content/uploads/2024/06/422601226_122169265478075407_5204754187101511027_n-1024x768.jpg)
![](https://www.chamkhocity.go.th/wp-content/uploads/2024/06/442399416_122169264182075407_7919737300592753205_n-1024x768.jpg)
![](https://www.chamkhocity.go.th/wp-content/uploads/2024/06/442417535_122169264194075407_2859113192941073780_n-1024x768.jpg)
![](https://www.chamkhocity.go.th/wp-content/uploads/2024/06/442443119_122169265328075407_7605665005957431731_n-1024x768.jpg)
![](https://www.chamkhocity.go.th/wp-content/uploads/2024/06/442494691_122169265490075407_6204416396036136261_n-1024x768.jpg)
![](https://www.chamkhocity.go.th/wp-content/uploads/2024/06/442494965_122169265280075407_913495077034539462_n-1-1024x768.jpg)