วันจันทร์ที่ ๖ พฤษภาคม พ.ศ.๒๕๖๗ ผู้ประกอบการจำหน่ายน้ำ เดินทางเข้ามาที่สำนักงานเทศบาลตำบลชำฆ้อ เพื่อให้ความร่วมมือกับทางเทศบาลตำบลชำฆ้อ ช่วยนำส่งน้ำไปตามจุดของประปาทุกหมู่ในเขตพื้นที่ตำบลชำฆ้อ เนื่องจากขณะนี้จุดประปาของแต่ละหมู่บ้านในเขตพื้นที่ตำบลชำฆ้อขาดแคลนน้ำ ไม่มีน้ำให้ประชาชนใช้อุปโภคบริโภคได้อย่างเพียงพอต่อความต้องการ
ขอขอบคุณ นายวีรยุทธ์ อ่องละออ นายคเชนทร์ ถนอมจิต นายปรีดา วงศ์อยู่ และ CPC ชำฆ้อคอนกรีต ที่ช่วยสนับสนุนรถขนส่งน้ำไปใส่ให้จุดของประปาหมู่บ้านเพื่ออำนวยความสะดวกให้กับประชาชนให้เขตพื้นที่ตำบลชำฆ้อไดัมีน้ำใช้
![](https://www.chamkhocity.go.th/wp-content/uploads/2024/05/2-5-1024x768.jpg)
![](https://www.chamkhocity.go.th/wp-content/uploads/2024/05/3-8-1024x768.jpg)
![](https://www.chamkhocity.go.th/wp-content/uploads/2024/05/4-6-1024x768.jpg)
![](https://www.chamkhocity.go.th/wp-content/uploads/2024/05/5-6-768x1024.jpg)
![](https://www.chamkhocity.go.th/wp-content/uploads/2024/05/6-5-768x1024.jpg)