วันจันทร์ที่ ๒๙ เมษายน พ.ศ.๒๕๖๗ เวลา ๑๔.๐๐ น. นายนิวัติ วงศ์พึ่ง นายกเทศมนตรีตำบลชำฆ้อ มอบหมายให้นายไพศาล โพธิบุตร รองนายกเทศมนตรีตำบลชำฆ้อ เข้าร่วมพิธีรับพระราชทานพระบรมฉายาลักษณ์ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี โดยมี นายไตรภพ วงศ์ไตรรัตน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดระยอง เป็นประธานในพิธีส่งมอบให้ องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น เพื่อเชิญไปประดิษฐาน ณ สถานศึกษา และหน่วยงานราชการต่างๆ เพื่อแสดงความจงรักภักดีและน้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ ต่อสถาบันพระมหากษัตริย์ ณ ตึกศูนย์บริการสาธารณสุขเนินพยอม ชั้น ๒ เทศบาลเมืองมาบตาพุด
![](https://www.chamkhocity.go.th/wp-content/uploads/2024/05/DSCF6748-1024x576.jpg)
![](https://www.chamkhocity.go.th/wp-content/uploads/2024/05/DSCF6749-1024x576.jpg)
![](https://www.chamkhocity.go.th/wp-content/uploads/2024/05/DSCF6750-1024x576.jpg)
![](https://www.chamkhocity.go.th/wp-content/uploads/2024/05/DSCF6752-1024x576.jpg)
![](https://www.chamkhocity.go.th/wp-content/uploads/2024/05/DSCF6753-1024x576.jpg)
![](https://www.chamkhocity.go.th/wp-content/uploads/2024/05/DSCF6755-1024x576.jpg)
![](https://www.chamkhocity.go.th/wp-content/uploads/2024/05/DSCF6756-1024x576.jpg)
![](https://www.chamkhocity.go.th/wp-content/uploads/2024/05/DSCF6760-1024x576.jpg)