วันที่ 27 มีนาคม 2566 กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ลงพื้นที่ดำเนินการติดตั้งถังขยะเปียกตามโครงการ ขยะเปียกลดโลกร้อน ให้กับประชาชนในตำบลชำฆ้อเพื่อเป็นการส่งเสริมการคัดเเยกขยะครัวเรือน ลดการปนเปื้อนขยะเปียกกับของเหลือใช้อื่น ๆ ลดภาระค่าใช้จ่ายโดยการใช้ปุ๋ยหมักที่เกิดจากถังขยะเปียก เพิ่มความอุดมสมบูรณ์ของดิน
![](https://www.chamkhocity.go.th/wp-content/uploads/2024/07/ดีไซน์ที่ยังไม่ได้ตั้งชื่อ.png)