วันที่ 11 เมษายน 2566 คณะผู้บริหารเทศบาล งานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ได้จัดโครงการป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนนในช่วงเทศกาลสงกรานต์ ประจำปี 2566 “ชีวิตวิถีใหม่ ขับขี่ปลอดภัย ไร้อุบัติเหตุ” โดยมีนายอานนท์ วงศ์แย้ม นายอำเภอเขาชะเมา เป็นประธานพิธีเปิด พร้อมด้วยปลัดอำเภอ ผู้กำกับการตำรวจภูธรเขาชะเมา สมาชิกกองอาสารักษาดินแดนอำเภอเขาชะเมา อาสาสมัครป้องกันภัยฝ่ายพลเรือน (อปพร.) อาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้าน (อสม.) เจ้าหน้าที่สมาคมกู้ภัยอำเภอเขาชะเมา เจ้าหน้าที่โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลชำฆ้อ (รพสต.) และประชาชนจิตอาสาเข้าร่วมพิธี ณ จุดบริการประชาชน เทศบาลตำบลชำฆ้อ อำเภอเขาชะเมา จังหวัดระยอง
![](https://www.chamkhocity.go.th/wp-content/uploads/2024/07/ดีไซน์ที่ยังไม่ได้ตั้งชื่อ.png)